CNTT2
Mời các bạn đăng kí thành viên để hưởng được những quền lợi từ diễn đàn, và cùng nhau chia sẻ kiến thức ,giao lưu học hỏi.
Nếu bạn đã là thành viên của diễn đàn thì hãy nhấn login để đăng nhập vào diễn đàn.
Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn CNTT2-K9

CNTT2
Mời các bạn đăng kí thành viên để hưởng được những quền lợi từ diễn đàn, và cùng nhau chia sẻ kiến thức ,giao lưu học hỏi.
Nếu bạn đã là thành viên của diễn đàn thì hãy nhấn login để đăng nhập vào diễn đàn.
Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn CNTT2-K9

CNTT2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HỆ THỐNG DIỄN ĐÀN CỦA CNTT2K9

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Xem điểm thi
Các bạn nhập MSSV vào ô bên dưới
Ví dụ như: 09.020.001

Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Top posters
cutuan527 (1051)
chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_vote_lcapchia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_voting_barchia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_vote_rcap 
caingocthanh (559)
chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_vote_lcapchia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_voting_barchia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_vote_rcap 
holyangell (486)
bankimo (381)
zailangtu911 (369)
nguyenthanhvu (300)
dinhhuunho (153)
Admin (145)
nguyen chi ha (145)
zztanzzthanhzz (126)
Liên kết
Trường Đại Học Cửu Long
Diễn đàn thầy Pha
Lớp CNTT3-K9
Lớp CNTT1-K9
Lớp CNTT1-K10
Lớp CNTT2-K10
March 2024
SunMonTueWedThuFriSat
     12
3456789
10111213141516
17181920212223
24252627282930
31      
CalendarCalendar
Thắc mắc
Người Quản Trị
Chat
Moderator
Chat
Statistics
Diễn Đàn hiện có 7385 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: lanhuong dinh

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 5059 in 1953 subjects

Share | 

chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
cutuan527
Moderators
Moderators
cutuan527

Nam Tổng số bài gửi : 1051

chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! Vide
Bài gửiTiêu đề: chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !!   chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_icon_minitimeMon Jul 20, 2009 5:23 pm

Có người nói "thời sinh viên là thời gian đẹp nhất trong cuộc đời của mỗi người", có nhận định khác cho rằng "tình bạn thời sinh viên rất khó vững bền", các bạn thấy sao, còn mình cảm thấy ý 2 có vẻ hợp lý hơn .
Hôm qua (19-7-2009), tôi có dẫn 2 bạn từ Cần Thơ sang, từ cần Thơ sang Vĩnh Long làm gì ?????, thật ra họ chỉ muốn có thêm nhiều bạn hơn, nhưng có thể 2 bạn ấy đã nhầm.
Trước đó một ngày, tôi có thông báo cho những người bạn của tôi rằng sáng mai 2 bạn ấy sẽ đến , trông ai cũng có vẻ vui mừng nhưng thật bất ngờ, mọi chuyện xảy ra theo chiều hướng ngược lại !!!
Đúng 8h30 theo đúng lời hứa , tôi dẫn 2 bạn ấy đến, nhưng khi đến nơi, tôi thật sự bất ngờ, 2 thằng bạn của tôi Th va T đã đi vĩnh long chơi rồi, trong lúc còn bở ngỡ, tôi chợt nhờ và liền gọi cho Nh, nhưng chỉ nhận được câu trả lời "tôi bận rồi" , nhưng không sao tôi vẫn còn một người bạn có thẻ nói là khá thân, tôi cho cho Tha..., cũng chỉ nhận được câu trả lời "tôi không rảnh", không biết là bạn ấy không rảnh thiệt hay chỉ giả bộ,
Hai bạn ấy là nữ nên tôi cũng gọi thêm 3 bạn nữ lại chơi, nhưng 1 trong số 3 bạn đó, chỉ có một mình bạn C đến thôi, 2 bạn kia thì cũng chỉ là ".......' (các bạn tự hiểu nha)
Chính vì vậy, tôi đành đưa 2 bạn ấy về nhà mình mà không biết 2 bạn ấy có buồn không ????
tình bạn thời sinh viên rất khó vững bền có lẻ đúng hơn, thời cấp 2, 3 tình bạn rất trong sáng, nhưng thời sinh viên, tình bạn ấy có thể bị cải biên, bởi vì họ nghĩ những người bạn sau này của mình có thể là đối thủ của mình trong tương lai hoặc nhiều điều k\hác........
Có lẻ bài viét của mình không hay lắm, nhưng đó chính là cảm nhận thật của mình
Nhưng tóm lại một câu:
Tôi thật sự rất buồn
http://www.cutuan.tk
nguyenthanhvu
Thành viên cấp 5
Thành viên cấp 5
nguyenthanhvu

Nam Tổng số bài gửi : 300

Bài gửiTiêu đề: Re: chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !!   chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_icon_minitimeWed Jul 22, 2009 4:13 pm

Tui hiểu cảm nhận của CuTuan mà!!
Nhiều lúc tui cũng thật sự không biết là sao nữa tình bạn ở thời trung học thì không nói rồi nó luôn là tuyệt vời nhất.Còn ở đại học mà mình đang chảy qua, hình như là bạn bè chỉ có tính chất giao lưu, mình không phải nói tất cả nhưng phần lớn là như thế. Đa số khi lên đại học bạn nè không có cơ hội gặp mặt nhiều,với lại mỗi người lại ở mỗi tỉnh khi có thời gian nghĩ thì ai lại về nhà nấy nên nói chung là không hiểu nhau nhiều.Còn thời gian học ở trường thì đa số khi học 1-2 năm thì mấy bạn đã có được nữa của mình nên viêc bạn bè cũng không nhiệt tình như xưa.Mình nè nhiều lúc mình cũng làm bạn bè không vui có khi thấy ghét nữa là đắng khác,tuy mấy bạn không nói ra nhưng mình hiểu điều đó mà ,đúng không CuTuan.Nói chung bàn về chuyện bạn bè ở ĐH thì còn nhiều điều nói lắm.Nhưng hãy đặt niềm tinh đi CuTuan tui nghĩ khi cho đi môt điều gì đó thì dù muốn dù không thì cũng sẽ nhận được một cái gì đó. Mong là sau này tui với CuTuan vẫn sẽ là bạn tốt. Bên cạnh ta luôn có những người bạn mà......! :joker:
la chinh minh_ban nhe!
Nhập Môn
Nhập Môn

Nữ Tổng số bài gửi : 13

Bài gửiTiêu đề: Nơi tình bạn lâu bền   chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_icon_minitimeThu Jul 23, 2009 11:02 am

Bạn cảm thấy buồn vì ai đó thất hứa với bạn? Chỉ bấy nhiêu thôi mà bạn nghĩ rằng "Tình bạn thời sinh viên thật khó vững bền!" như vậy có quá vội vàng không?! Mình cũng là sinh viên mình cũng có bạn bè và mình cũng hiểu được phần nào nỗi buồn cả bạn. Trong cuộc sống này chẳng có điều gì là hoàn hảo cả, bạn bè cũng vậy. Có đôi khi không biết họ vô tình hay cố tình quên một điều gì đó đã hứa với mình, có đôi khi họ làm cho mình cảm thấy nhói lòng .Hãy dũng cảm và sẵn lòng tha thứ bạn nhé! Có khi chính những hành động tầm thường ấy, nhỏ bé ấy lại kéo mọi người đến gần bạn hơn, họ sẽ hiểu ra và ngày càng quý mến bạn. Bằng không ngược lại bạn sẽ vô tình đẩy bạn bè ra xa bạn đó! Người ta thường nói "Đừng mong người khác sẽ thật lòng với mình trong khi mình là kẻ dối gian", và bạn ơi "Đừng mong sẽ có được tình bạn lâu bền trong khi chính mình lại là người nản chí".
................." Khi người bạn làm ta đau đớn, hãy viết lên cát để ngọn gió của sự tha thứ thổi qua mang nó đi cùng. Còn khi điều tốt lành đến, hãy khắc nó lên đá như khắc thành kỷ niệm trong tim, không có cơn gió nào xóa đi được! "..................
nguyenthanhvu
Thành viên cấp 5
Thành viên cấp 5
nguyenthanhvu

Bài gửiTiêu đề: Re: chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !!   chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_icon_minitimeThu Jul 23, 2009 11:43 am

Bài viết trả lời của bạn thất là hay, làm mình cũng phải suy nghĩ lại nữa.Cảm ơn bạn đã đến với diễn đàn và chia sẽ cùng tụi mình.Bạn ơi mình có thể làm quen không.Bạn có thể tự giới thiệu về mình để các thành viên khác cũng biết về bạn. Giới thiệu đi bạn !!!!!!
trathiyennhi
Nhập Môn
Nhập Môn
trathiyennhi

Nữ Tổng số bài gửi : 35

Bài gửiTiêu đề: Re: chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !!   chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_icon_minitimeThu Jul 23, 2009 3:56 pm

HELLO!!XIN CHAO CAC BAN. Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
HI..HI 👅 .MINH CHI LA THANH VIEN MOI,THAT SU MINH RAT NGO NGANG KHI BUOC VAO DIEN DAN NAY.NE!SAO NGE TAM TRANG CUA BAN BUON WA VAY? THEO MINH NGHI MOI NGUOI 1CACH NGHI THI LAM SAO HIEU RO NOI DAY HA BAN?DUNG BUON NUA NHA.CHUYEN GI CUNG GIAI QUYET DUOC MA Very Happy .THAT SU LEN HOC NOI NAY MINH CUNG THAY CO DON LAM NE. :oops: .KO CO NHIU BAN VA CUNG KO DUOC THAN LAM NUA.BUON LAM DO.MINH CUNG RAT MUON CO NHIU BAN THAN DE CUNG NHAU VUI VE,CHIA SE HOC TAP,...NUA.NHUNG MINH CUNG NGAI DIEU DO LAM.KO BIET MINH CO LAM CHO BAN MINH VUI KO,RUI TINH BAN LAI CO VAN DE SE BUON LAM.CO LUC MINH THAY RAT CO DON,NHUNG CHI NHIN NHUNG BAN KHAC VUI THOI 😢 RUI MINH CUNG VUI LAY .CHAC BAN HIEU RO MA,HE :cheers: .
MINH KO PHAI LA NGUOI NANG DONG,VUI TINH NEN CUNG KHO KET BAN,CHI NHUNG AI DA QUEN VOI MINH MOI HIEU RO MINH,VI VAY MINH CO IT BAN THAN LAM.NOI NGE NE!! VIEC BAN KE DO,MINH THAY BAN TIM KO DUNG NGUOI RUI CON GI?KI..KI Very Happy . NOI DUA NHA!! BAN OI MINH CO CAU NAY MUON CHIA SE CUNG BAN NE.HI..HI 👅 .
HAY QUEN DI NGUNG CHUYEN BUON,CU VO TU,HON NHIEN VA SONG THAT VUI VE,CO ICH.VIEC GI TOT NEN LAM,XAU NEN BO DI.DAC BIET HAY LA CHINH MINH BAN NHE!! :lol!: MINH SONG VUI SE THAY CUOC SONG DANG YO HON.HI..HI :lol!:
http://YenNhiIT.tk
nguyenthanhvu
Thành viên cấp 5
Thành viên cấp 5
nguyenthanhvu

Bài gửiTiêu đề: Re: chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !!   chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_icon_minitimeThu Jul 23, 2009 6:52 pm

Bạn ơi bài viết chia sẽ của bạn rất hay đó, mình đọc và cũng hiểu nó nhưng theo qui định của diễn đàn thì phải viết tiếng việt có đấu,Xin bạn sữa bài viết lại dùm mình cho đúng qui định nhe . Mình cảm ơn bạn đã tham gia diễn đàn, nếu bạn muốn kết bạn mình nghĩ thành viên trong diễn đàn sẽ sẵn sàng chia sẽ niềm vui nỗi buồn cùng bạn,như tui nè.Mình mong được làm quen quà biết được nhiều hơn về bạn !
cutuan527
Moderators
Moderators
cutuan527

Nam Tổng số bài gửi : 1051

Bài gửiTiêu đề: Re: chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !!   chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_icon_minitimeThu Jul 23, 2009 7:28 pm

Không ngờ topic mình đưa ra lại được nhiều bạn tham gia đến thế, mình không ngờ thật đấy, mình nghĩ chỉ có mình mình tham gia thồi,
Bây giò thì mình cũng không còn buồn nữa rồi, mình đang cười nè, Very Happy Very Happy Very Happy (kha kha kha....)
Cám ơn các bạn đã cùng tham gia, mình rất mong các bạn sẽ tham gia vào các chủ đề khác để diễn đàn của mình càng thêm sôi động
À mà quên, Nếu các bạn nhòm thấy thông báo này, vui lòng cập nhật thông tin cá nhân nha !!!, để diễn đàn có thể nắm được tình hình của các thành viên.
Qưên, bạn baby6499@forum.com nếu mình đoán không lầm bạn là girl phải hôn ???, cho mình làm quen nha !!! ( :lol: :lol: :lol: ), nếu bạn là boy thì cũng cho mình làm quen ( Sad Sad Sad ).
http://www.cutuan.tk
nhok_con188
Ký Danh
Ký Danh

Bài gửiTiêu đề: tinh ban chan thanh   chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_icon_minitimeWed Jul 29, 2009 11:25 am

Tình bạn như một nắm cát trong tay. Nếu bạn mở rộng bàn tay, cát sẽ chảy hết qua kẽ nhanh chóng. Nếu bạn giữ chặt nó trong tay thì cả kẽ tay, cát cũng sẽ chảy từ từ đi mãi, có thể bạn giữ được nhưng cũng chỉ là rất ít cát trong tay mình. Nhưng nếu bạn giữ chỗ cát bằng cả 2 tay và khép tay nhẹ nhàng, cát sẽ vẫn nằm yên chỗ cũ! Đừng nên buông lỏng hay quá sở hữu tình bạn, bạn sẽ chẳng còn. Hãy tôn trọng tự do của bạn mình và nâng niu tình bạn đó bằng hai tay và cả trái tim mình.
nguyenthanhvu
Thành viên cấp 5
Thành viên cấp 5
nguyenthanhvu

Bài gửiTiêu đề: Re: chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !!   chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_icon_minitimeThu Jul 30, 2009 9:33 pm

Ví dụ của bạn rất là hay đó ! Rất có ý nghĩa ! cảm ơn bạn đã chia sẽ cùng tụi mình.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !!   chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !! I_icon_minitime

chia sẻ cảm nhận tình bạn thời sinh viên !!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang