CNTT2
Mời các bạn đăng kí thành viên để hưởng được những quền lợi từ diễn đàn, và cùng nhau chia sẻ kiến thức ,giao lưu học hỏi.
Nếu bạn đã là thành viên của diễn đàn thì hãy nhấn login để đăng nhập vào diễn đàn.
Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn CNTT2-K9

CNTT2
Mời các bạn đăng kí thành viên để hưởng được những quền lợi từ diễn đàn, và cùng nhau chia sẻ kiến thức ,giao lưu học hỏi.
Nếu bạn đã là thành viên của diễn đàn thì hãy nhấn login để đăng nhập vào diễn đàn.
Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn CNTT2-K9

CNTT2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HỆ THỐNG DIỄN ĐÀN CỦA CNTT2K9

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Xem điểm thi
Các bạn nhập MSSV vào ô bên dưới
Ví dụ như: 09.020.001

Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Top posters
cutuan527 (1051)
Hạnh phúc nghe em! I_vote_lcapHạnh phúc nghe em! I_voting_barHạnh phúc nghe em! I_vote_rcap 
caingocthanh (559)
Hạnh phúc nghe em! I_vote_lcapHạnh phúc nghe em! I_voting_barHạnh phúc nghe em! I_vote_rcap 
holyangell (486)
bankimo (381)
zailangtu911 (369)
nguyenthanhvu (300)
dinhhuunho (153)
Admin (145)
nguyen chi ha (145)
zztanzzthanhzz (126)
Liên kết
Trường Đại Học Cửu Long
Diễn đàn thầy Pha
Lớp CNTT3-K9
Lớp CNTT1-K9
Lớp CNTT1-K10
Lớp CNTT2-K10
April 2024
SunMonTueWedThuFriSat
 123456
78910111213
14151617181920
21222324252627
282930    
CalendarCalendar
Thắc mắc
Người Quản Trị
Chat
Moderator
Chat
Statistics
Diễn Đàn hiện có 7385 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: lanhuong dinh

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 5059 in 1953 subjects

Share | 

Hạnh phúc nghe em!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
holyangell
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
holyangell

Nam Tổng số bài gửi : 486

Hạnh phúc nghe em! Vide
Bài gửiTiêu đề: Hạnh phúc nghe em!   Hạnh phúc nghe em! I_icon_minitimeSun Sep 26, 2010 1:01 pm

Em không bao giờ hiểu vì sao anh lại yêu em nhiều đến vậy! Em cũng không hiểu vì sao anh biết em không yêu một mình anh nhưng anh vẫn yêu em! Em cũng không hiểu vì sao anh lại để em bắt nạt như vậy? Em cũng không hiểu vì sao trước những lời cay đắng và không tôn trọng anh mà anh vẫn im lặng. Em cũng không hiểu vì sao khi em ở bên anh, em nhắc tới người mà em yêu nhất mà người đó không phải là anh, anh vẫn im lặng…

Anh cũng không hiểu vì sao khi anh ngồi nhìn em điện thoại hay nhắn tin cho người con trai khác, anh vẫn im lặng. Cũng không hiểu vì sao anh không hỏi em đi chơi đêm cùng ai, chơi đến bao giờ, chơi ở đâu? Cũng không hiểu vì sao khi biết em không yêu anh nhiều mà anh vẫn cứ yêu em! Anh cũng không hiểu vì sao khi biết em ôm chặt lấy anh, đấy không phải vì em yêu anh, cần anh mà chỉ vì cảm giác và một chút hy vọng của em… nhưng anh vẫn cứ yêu em!

Có lẽ nếu không có câu nói qua điện thoại và tin nhắn của em gửi cho ai đó, vô tình anh đọc được khi không gọi được cho anh vào cái ngày chúng mình cãi nhau lần cuối cùng… thì có lẽ anh đến chết cũng không bao giờ từ bỏ người con gái mà mình yêu nhất! Nhưng với em, một người luôn nghi ngờ và có phần ích kỷ nào đó, em không bao giờ để ý đến những hành động của em và suy nghĩ của anh. Dẫu biết em không yêu anh, dẫu biết em yêu ai đó, dẫu biết anh chỉ là hy vọng của em… Anh vẫn yêu em, anh hy vọng mình có thể thay đổi được phần nào và được em yêu, được em tôn trọng… Nhưng có lẽ, sự so sánh của em quá cao nên em không thể chấp nhận anh được!
Bạn bè em là những người thành công, có điều kiện, tất cả mọi thứ họ đều hơn anh. Có lẽ lúc em cô đơn, em không nên chấp nhận anh dù chỉ là hy vọng. Có lẽ điều em muốn chỉ là sự yên tâm vì anh là bạn của anh trai em… chỉ vậy thôi! Anh yêu em nhưng cũng giận em. Anh giận câu nói và tin nhắn cuối cùng của em. Anh không bao giờ nghĩ rằng những câu nói đó là của em, của người con gái xinh đẹp đầy cá tính, của người con gái mà anh yêu nhất!

Kể cả bây giờ, em cũng coi anh như những người con trai tồi tệ khác bước vào cuộc đời em. Anh cũng muốn giải thích nhưng có lẽ không nên… Ở bên nhau cần yêu nhau và tôn trọng nhau nhưng anh không cảm thấy được điều đó từ người anh yêu. Em cũng biết anh yêu em đến mức nào, phải không em? Điều đó em có thể cảm nhận được đó là sự thật hay giả dối… Nhưng vì em quá nghi ngờ, em chỉ tin vào bản thân em… Anh chấp nhận để em to tiếng, chấp nhận để em có lựa chọn khác, bởi vì anh yêu em!

Lý do duy nhất anh chấp nhận như vậy bởi vì anh biết em có sự so sánh giữa anh và những người em đã từng quen. Có thể anh hay làm em bực mình nhưng đúng anh là anh không phải một chàng trai hoàn hảo trong mắt em! Em yêu ai, em có muốn người yêu mình có người con khác không? Em có ích kỷ muốn tất cả người em yêu là của em không ? Anh cũng vậy thôi … không khác gì em cả! Anh cũng muốn làm tất cả để em được hạnh phúc nhưng thật sự khả năng anh có hạn…

Anh yêu em, chưa một ngày anh thôi không nghĩ về em, chưa một ngày anh có được cảm giác bình yên! Anh không hiểu em là người con gái thế nào, thật sự anh không hiểu em một chút nào hết! Nhưng điều anh biết chắc chắn là em không yêu anh và chỉ có một mình anh… Anh chỉ hy vọng và mong muốn một điều: Dù em có ở bên cạnh anh hay không, anh chỉ mong anh đã yêu một người con gái tốt… Chỉ vậy thôi em ạ! Anh muốn hình ảnh của em trong anh là đẹp nhất dù có chuyện gì đã xảy ra đi nữa… Em hãy là người con gái tốt nhé, đừng để sự ảnh hưởng nào đó làm thay đổi con người em!
Anh yêu em nhiều vô cùng! Anh cũng chưa yêu ai nhiều như vậy và có lẽ sẽ không có người con gái nào khiến anh có thể yêu nhiều như em, ghen và thất vọng nhiều như em…

Anh không có nhiều thời gian để sửa sai hay yêu một người con gái khác.Anh chỉ muốn làm một người bình thường và một tình yêu bình thường. Cuộc sống đã làm em trở thành một người con gái khác với tất cả những lời em đã nói với anh!

Em sống vui vẻ và hạnh phúc nhé! Mong rằng em gặp được người con trai tốt. Trái tim anh là của em…

Giá như anh không đọc được tin nhắn của em gửi cho ai đó khi không gọi được cho anh ngày giận nhau và chia tay. Anh muốn giữ những hình ảnh đẹp nhất về người con gái anh yêu trong trái tim… Dù anh cũng chỉ là một trong số những người con trai tồi tệ mà em đã từng yêu.

Hạnh phúc nghe em!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang